Vật dao động điều hòa có phương trình: x = 4cosπt (cm,s). Tốc độ trung bình trong 1 chu kỳ là:
A. 4 cm/s
B. 4π cm/s
C. 8 cm/s
D. 8π cm/s
Đáp án đúng: C
•
•Quãng đường vật đi được trong một chu kì:S=4A=16 cm
→Tốc độ trung bình của vật đi được trong một chu kì:
Số bình luận về đáp án: 9